Nyumbani           Zimepita siku za kupata mtoto kila mwaka


Zimepita siku za kupata mtoto kila mwaka

23 Mei 2023 – dakika 3 kusoma – Hadithi

Shiriki hii






Nakiliwa


Tunawasilisha hadithi inayothibitisha nguvu ya kimabadiliko ya huduma za mipango ya uzazi. Katika Wilaya ya Mpigi, uamuzi wa mwanamume mmoja kufanyiwa upasuaji wa kupunguza mbegu za kiume (vasectomy) haukuleta tu mabadiliko chanya katika maisha yake mwenyewe, bali pia ulizua madoido makubwa katika jamii yake. Jiunge nasi tunapoingia katika safari hii ya ajabu na kushuhudia athari kubwa ya mipango ya uzazi. 

“Zimepita siku za kupata mtoto kila mwaka!”

Yosefu Walakira (Mwanufaika aliyegeuka Msimamizi wa Wadogo zake)

Yote yalianza wakati Marie Stopes Uganda walipotembelea jamii yetu, kutuelimisha kuhusu mbinu mbalimbali za Uzazi wa Mpango kwa wanawake na wanaume na kutoa huduma.

Nikihisi uzito wa majukumu na kuongezeka kwa idadi ya watoto, nilipendezwa sana na chaguzi kwa wanaume na kuelewa faida za kila mmoja. Ilikuwa wazi kuwa nilipaswa kuchukua hatua kuhakikisha ukubwa wa familia unaoweza kudhibitiwa. Baada ya kufikiria kwa makini, nilifanya uamuzi wa kubadilisha maisha kwa kufanyiwa upasuaji wa kupanga uzazi kwa mwanaume (vasectomy).

Tangu upasuaji huo, maisha yangu yamebadilika na kuwa bora zaidi. Sijapitia changamoto zozote, na ninaendelea kufurahia uhusiano wenye upendo na mke wangu. Watoto wangu, ambao sasa wana furaha zaidi kuliko wakati mwingine wowote, wameweza kurudi shuleni na kufuata ndoto zao. Imepita miaka ya kupata mtoto karibu kila mwaka. Leo, wote wamekua, na sasa nina bahati ya kushiriki katika malezi na elimu ya wajukuu zangu.

Nimekuwa mtetezi wa upasuaji wa kiume (vasectomy) na huduma za upangaji uzazi za Marie Stopes. Nikihimiza wanaume wengine kuzingatia njia hii ambayo hubadilisha maisha, nimewaelekeza wateja wengi kutembelea kliniki zinazosafiri na kupata huduma hizo bure. Kwa furaha yangu, hata mmoja wao hajawahi kurudi na malalamiko au changamoto yoyote. Athari imekuwa dhahiri, kwani wanaume wengi zaidi katika jamii yangu wanajihusisha na upangaji uzazi na kuchukua udhibiti wa maisha yao ya baadaye.

Kwa kutambua kujitolea na shauku yangu, Marie Stopes ilinipatia mafunzo zaidi na kunipa jukumu la Msimamizi wa rika kwa Wilaya ya Mpigi. Kwa uwezo huo, nawaunga mkono timu ya Mawasiliano ya Mabadiliko ya Tabia (SBCC) ndani ya uhamasishaji wa jamii. Ni heshima kubwa kuelimisha na kuwawezesha watu popote niendapo, kueneza ujumbe muhimu kwamba Uzazi wa Mpango ni chachu ya maisha bora.

Ninaamini kwa dhati kuwa Mipango ya Uzazi ni nguvu ya mageuzi kwa baba, mama, na watoto pia. Haibadili tu maisha ya mtu binafsi bali pia inachangia ustawi wa jumla wa jamii yetu.


Shiriki hii






Nakiliwa

Machapisho yanayohusiana

Msaada na ushauri


2 Novemba 2021 • Dakika 6 za kusoma

Kwa nini matiti yangu yanauma?

Kuhisi maumivu madogo katika matiti yako kunaweza kuwa jambo la kuhangaisha, lakini maumivu ya matiti ni ya kawaida na, peke yake, mara chache huwa

Msaada na ushauri


29 Juni 2022 • dakika 3 za kusoma

Mambo unayopaswa kujua kuhusu ujauzito mapema

Baada ya kupitia mshangao wa awali na hisia za uchangamfu za kujua kuwa unatarajia mtoto, ujauzito unaweza kuwa wa kusisimua

Msaada na ushauri


1 Agosti 2022 • Dakika 3 za kusoma

Vidokezo vya kukabiliana na kumaliza kizazi

Wanasema maisha huanza saa 40 lakini kuwa mwanamke wa makamo ni zaidi ya kudumisha stamina ya