Mbinu za muda mrefu

Uzuiaji wa mimba kwa muda mrefu.

d0a4c5bdfc35544d0ac930b1a281dfeae6da1c59

Mbinu za uzazi wa mpango za muda mrefu huweza kuzuia mimba kwa muda mrefu - mara nyingi kwa miaka kadhaa. 

Zinaweza kurudishwa nyuma hivyo unaweza kupanga ujauzito wa baadaye wakati unaofaa kwako. Pia hazisumbui wakati wa tendo la ndoa, hivyo zitakapofungwa unaweza kusahau kuhusu hizo.

Linganisha sifa za njia mbalimbali za muda mrefu katika jedwali hapa chini ili kupata inayokufaa.

Tuongee nasi

Wasiliana nasi kupanga ratiba ya mashauriano ya uzazi wa mpango.

Ufanisi na matumizi kamili

Ufanisi kwa matumizi ya kawaida

Hormonal au isiyo ya homoni

Athari kwa hedhi

Hudhoofisha hedhi yenye maumivu / nzito

Inalinda dhidi ya magonjwa ya zinaa

Urefu wa ulinzi

Athari kwa uzazi

Pikipiki

Dawa ya sindano

Kifaa cha ndani cha uzazi (spiral ya shaba)

Mawazo

Zaidi ya 99%

Zaidi ya 99% 

Zaidi ya 99%

Zaidi ya 99%

Zaidi ya 99%

94%

Zaidi ya 99%

Zaidi ya 99%

Homoni (progestogen-tu)

Homoni (progestogen-tu)

Isiyo ya homoni

Homoni (progestogen-tu)

Mchuruko wa damu unaweza kuwa usiotabirika. Hedhi yako inaweza kuwa isiyo ya kawaida, nyepesi, nzito zaidi au ndefu zaidi

Muundo wa kutoka damu huweza kuwa haitabiriki. Hedhi zako huweza kuwa zisizo kawaida, nzito zaidi, fupi zaidi, nyepesi zaidi au kukoma kabisa. Kuna mwelekeo kuelekea damu kupungua kadri unavyotumia kwa muda mrefu

Mzunguko wako wa hedhi unaweza kuwa mzito, muda mrefu zaidi au kuumiza zaidi, ingawa hii inaweza kuboreka baada ya miezi michache

Inaweza kufanya hedhi yako iwe nyepesi,ifupike au ikome kabisa, kwa hivyo inaweza kuwasaidia watu wenye hedhi nzito au yenye maumivu.

Ndiyo

Ndiyo

Hapana

Ndiyo

Hapana

Hapana

Hapana

Hapana

miaka 3

8 – 13 wiki (kulingana na aina)

5 – 10 miaka (inategemea na aina)

Miaka 3 – 8 (inategemea aina)

U Simba urudi kawaida mara tu baada ya kuondolewa

Inaweza kuchukua hadi mwaka mmoja kwa uzazi kurudi katika hali ya kawaida baada ya kuisha.

U Simba urudi kawaida mara tu baada ya kuondolewa

U Simba urudi kawaida mara tu baada ya kuondolewa

Fanya jaribio la uzazi wa mpango

Mshauri wetu wa uzazi wa mpango mtandaoni atakusaidia kuelewa njia bora za uzazi wa mpango kwa ajili yako kulingana na mtindo wako wa maisha, mapendeleo na hali zako za kimatibabu.

  • Ushauri wa kibinafsi kwa dakika chache
  • Faida na hasara zilizoboreshwa kwa kila njia
  • Uwezo wa kulinganisha mbinu tofauti
icon-contact

Wasiliana nasi kuhusu uzazi wa mpango

Wasiliana kuturudishia miadi.

Maswali Yanayoulizwa Mara Kwa Mara Kuhusu Uzazi Wa Mpango Wa Muda Mrefu

Vidhibiti mimba vinavyodumu kwa muda mrefu na vinavyoweza kurejeshwa (LARC) vinachukuliwa kuwa kiwango bora katika mipango ya familia kwa sababu ya faida zake nyingi, ikiwa ni pamoja na:

– Zina ufanisi mkubwa katika kuzuia mimba, zaidi ya 99%
– Huhitaji kukumbuka kutumia au kuchukua kitu kila siku, kila wiki, kila mwezi au kila mara unapofanya ngono. Mara tu mbinu hizi zitakapoanzishwa unaweza kuzisahau kwa muda mrefu.
– Haingilia ngono
– Zinabadilika – kwa njia nyingi unaweza kuanza kujaribu kupata mtoto mara tu baada ya kuzikomesha
– Njia nyingi za homoni zinaweza kusaidia kudhibiti hedhi nzito au yenye maumivu

Ukihitaji msaada wa kuamua ni njia ipi iliyo bora kwako, wasiliana kutuhifadhi miadi ya kushauriana kuhusu uzazi wa mpango.

Kama ilivyo na njia yoyote ya uzazi wa mpango, kuna mambo unapaswa kuzingatia kabla ya kutumia njia ya muda mrefu:

– Vipandikizi, IUD na IUS huhusisha taratibu ndogo za kuingizwa. Wasiliana nasi Na tunaweza kukueleza kuhusu hili na kujibu maswali yote utakayokuwa nayo
- Hakuna hata moja kati ya mbinu hizi inayotoa ulinzi dhidi ya maambukizi yanayoambukizwa kingono (Magonjwa ya zinaa). Utahitaji pia kutumia kondomu ili kujikinga na magonjwa ya zinaa.
– Baadhi ya mbinu za kihormoni zinaweza kusababisha madhara kama vile kuongezeka kwa uzito, kuhisi maumivu matitini, na kutoka kwa damu isiyo ya kawaida au kutokwa na damu kidogo.
– Kifaa cha ndani ya mfuko wa uzazi kisicho na homoni kinaweza kusababisha wahusika wengine kuwa na hedhi nzito, ndefu na yenye maumivu zaidi.

Kama huna uhakika wa njia ya kuchagua, Sikilizeni na tunaweza kukuelezea chaguo zako.