Nyumbani           Uzinduzi wa Hospitali na Lejja ya Mama Marie Stopes


Uzinduzi wa Hospitali na Lejja ya Mama Marie Stopes

22 Oktoba 2021 – dakika 2 kusoma – Afya ya uzazi

Shiriki hii






Nakiliwa


Marie Stopes UG ilizindua hospitali na wodi ya uzazi iliyofunguliwa hivi karibuni iliyoko kwenye Maduka ya Misitu Lugogo huko Kampala.

Kituo chenye uwezo wa vitanda 30 kinatoa huduma mbalimbali ikiwa ni pamoja na, usimamizi wa magonjwa ya jumla ya kimatibabu na upasuaji, huduma kamili za maabara, Huduma za Baada ya Utoaji wa Mimba, Vipimo vya Utambuzi miongoni mwa vingine. soma zaidi

Uzinduzi huo ulifunguliwa rasmi na Spika wa Bunge Mheshimiwa Jacob Oulanyah ambaye aliipongeza Marie Stopes Uganda kwa kufungua hospitali na kwa kuongeza juhudi katika kuimarisha upatikanaji wa huduma za afya ya uzazi kote nchini Uganda. “Hakuna ngonjera tena, ni wakati wa vitendo. Wakati wa kufanya chochote kinachohitajika ili kuwajumuisha walio hatarini, hasa wale wenye hatari nyingi,” alisema.

Kabla ya uzinduzi wa hospitali, Marie Stopes ilifanya mkutano wa mtandaoni wa moja kwa moja kuadhimisha Siku ya Uzazi Salama, ambapo Mkurugenzi wa Nchi Dk. Carole Sekimpi, na wajopo walijadili mada hiyo kwa kina. “Uzazi salama umekuja kushughulikia mambo ambayo yanaweza kuepukwa na kusababisha vifo wakati wa ujauzito, kuzaa, na baada ya kujifungua. Kila juhudi inahitajika na ni hatua moja karibu na kumaliza vifo vya uzazi na magonjwa ya watoto wachanga,” alisema. 

Daktari Andrew Chakura mmoja wa wajumbe wa jopo, alisema kila mimba huwa na hatari na inapendekezwa kuwa akina mama wajawazito wanapaswa kutafuta huduma ya awali ya uzazi angalau mara nane wakati wa ujauzito wao.

Alisema: “Wajawazito wanapaswa kukumbatia mlo kamili, hasa wa vyakula vya kienyeji, kwani kikapu cha chakula nchini Uganda kina utajiri wa virutubisho vyote vinavyofaa.”

Tazama zaidi kwenye yetu Kituo cha YouTube 


Shiriki hii






Nakiliwa

Machapisho yanayohusiana

Msaada na ushauri


3 Januari 2024  • 5 min kusoma

Msaada wa Maisha wa Upatanishi: Kufungua Nguvu ya Huduma Kabla ya Kuzaliwa

Kadiri unavyojiandaa kikamilifu kuwasili kwa mtoto wako, ndivyo mtoto huyo atakavyoonekana kuwa halisi zaidi, na ndivyo haraka itakavyokuwa.

Hadithi zetu


23 Mei 2023 • dakika 3 kusoma

Zimepita siku za kupata mtoto kila mwaka

Ilikuwa wazi kuwa nilipaswa kuchukua hatua kuhakikisha ukubwa wa familia unaoweza kudhibitiwa. Baada ya kufikiria kwa makini, nilifanya

Msaada na ushauri


29 Juni 2022 • dakika 3 za kusoma

Mambo unayopaswa kujua kuhusu ujauzito mapema

Baada ya kupitia mshangao wa awali na hisia za uchangamfu za kujua kuwa unatarajia mtoto, ujauzito unaweza kuwa wa kusisimua